18:36 EDT Thứ năm, 30/03/2017
Nếu khi anh sắp dâng lễ vật trước bàn thờ, mà sực nhớ có người anh em đang có chuyện bất bình với anh, thì hãy để của lễ lại đó trước bàn thờ, đi làm hoà với người anh em ấy đã, rồi trở lại dâng lễ vật của mình.Mt5:23-24

DOWNLOAD CD NHẠC: LINH MỤC  PHÊRÔ VŨ ĐĂNG KHOA
THÁNH TỬ ĐẠO VIỆT NAM
 
Giadinhpherokhoa gửi đến (): Mọi Bài Vở Xin Quý Vị Gởi Về Email: lethanhofm46@gmail.com. Đt: 0909 890 333. Chân Thành Cảm Ơn Quý Vị ! (Lúc: 07.02.2016 12:22)                     

thống kê truy cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 22

Máy chủ tìm kiếm : 1

Khách viếng thăm : 21


Hôm nayHôm nay : 2223

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 64076

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 2987740

Trang nhất » Gia Đình Phêrô Khoa » TIN - BÀI MỚI

Giáo xứ Vinh Hà Dâng Thánh lễ Tạ ơn. Tiễn chân Cha Giuse Lê Thanh về Hưu

Thứ tư - 27/04/2016 19:16
  • Chia sẻ

Sáng Chúa nhật, ngày 24 tháng 4 năm 2016, Tại Thánh đường Giáo xứ Vinh Hà
Cha chánh xứ Giuse Lê Thanh, Quý Sœur Cộng đoàn Phan sinh Thừa sai Đức Mẹ, Cộng đoàn Chúa Quan Phòng, Mến Thánh Giá Bà rịa cùng với Cộng đoàn Dân Chúa Giáo xứ Vinh Hà, hiệp dâng Thánh Lễ Tạ ơn và chia tay Cha Chánh xứ Giuse nghỉ hưu theo luật định
Ngày 15/09/2008, Cha Giuse Lê Thanh vâng lệnh Đức Cha Tôma Giám Mục Giáo phận Bà rịa về làm Linh mục Chánh xứ Giáo xứ Vinh Hà
Đến nay, Cha Giuse đã cống hiến, phục vụ Cộng đoàn Dân Chúa Giáo xứ Vinh Hà được 7 năm 7 tháng 8 ngày. 
Thánh Lễ Tạ ơn diễn ra trong tâm tình sốt sắng, cảm động tình thân ái Mục tử 
Thay mặt Cộng đoàn Dân Chúa Giáo xứ Vinh Hà, Ông Trưởng BHG Xứ bày tỏ tấm lòng tri ân, kính mến và kính chúc Cha Giuse nhiều ơn Chúa, giữ gìn sức khỏe để tiếp tục sứ mệnh cầu nguyện cho Giáo Hội, Giáo phận, Giáo xứ.

Linh mục GIUSE LÊ THANH:
Sinh ngày 11/08/1946 tại Giáo Xứ Thuận Nghĩa, Hạt Thuận nghĩa, Huyện Quỳnh Lưu, Tỉnh Nghệ An. 
Thụ phong Linh Mục ngày 29/06/1974 tại ĐaKao Sài Gòn do Đức Cha F.X Trần Thanh Khâm chủ phong. 
Ngài là Cha phó Giáo xứ Vinh Trung từ năm 1976 - 1980. 
Chánh xứ Văn Côi (Xuyên Mộc) và phụ trách toàn vùng Xuyên Mộc từ 15/08/1980 đến 11/07/2005. 
Chánh xứ Kim Long từ 11/7/2005 đến 15/09/2008. 
Chánh xứ Vinh Hà từ 15/09/2008 đến nay


Nguồn tin: www.binhgia.org

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn